ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

8352 กระทู้ ใน 907 หัวข้อ- โดย 279 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: fun88
หน้า: [1]
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Shin Sangoku Musou 3 (Dynasty Warrior 4)  (อ่าน 6018 ครั้ง)
Lorthiras
เจ็ดนักปราชญ์เจี้ยนอัน
Sr. Member
*

« เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 02:14:09 PM »

หุหุ มาช่วยๆกันนะฮะ หุหุ ผมเริ่มก่อนเลยละกัน

ไอเทม
สามารถหาได้ทุกระดับ ไม่ว่าจะเป็น easy, normal หรือ hard หรืออื่นๆ

พาหนะ

เซกเทาRed Hare Saddle ขี่ม้าสีแดงตั้งแต่เริ่มเกม (เีร็วที่สุดในเกม)
ด่าน ฝั่ง 呂布軍 Lu Bu Scenario
วิธีทำ ห้ามฆ่าofficerศัตรูซักคน รอจนกว่า จะพบเหตุการณ์กวนอูเจอม้าเซกเทา แล้วให้จัดการกับกวนอู
ประสบการณ์ขณะทำ หุหุ อันนี้ผมว่ามันก็ไม่ถือว่ายาก และก็ไม่ถือว่าง่ายนะฮะ ตอนผมเล่น มันมีม้าขี่ไม่ตกอยู่
มันเลยวิ่งไปมาสะดวก แต่สำหรับใครที่จะทำตัวนี้เป้นตัวแรก ผมว่ายากเหมือนกันนะฮะ เพราะว่ากว่าจะเกิดเหตุการณ์
ตรงที่Guan Yuอยู่จะอยู่ส่วนล่างของแผนที่ ม้าเซกเทามันอยู่ตรงขวาล่างของแผนที่ ถ้าเราไปเจอม้าเซกเทาก่อนกวนอูจะไมไ่ด้เหมือนกัน(มั้ง) กว่าจะเกิดเหตุการณ์ Guan Yuูจะจัดการกับ hou cheng ตรงข้างล่างก่อน เราไม่ต้องไปช่วย ปล่อยให้เค้าตายอย่างเร้วที่สุด แล้วก็ Guan Yuจะไปจัดการกับ gate captainตรงข้างล่าง หลังจากนันGuan Yuจะวิ่งไปหาเซกเทา ปล่อยเค้าไป พอเกิดเหตุการณ์แล้วจัดการเค้าได้เลย
แต่เค้าจะเก่งมากแหะ ตอนนั้นผมเล่น ฟันไม่เข้าเลย เลยวิ่งหนี ใช้มูโซเอา  แต่ที่สำคัญ คือ Lu Buครับ กว่าGuan Yuูจะได้ม้าเซกเทา Lu Buเหลือแค่คนเดียวหัวเหลี่ยมหัวแหลม จะโดนรุมและจะตายอย่างเร็ว เราต้องรีบจัดการGuan Yuูแล้วไปเอาม้าเซกเทา มันจะโผล่ตรงที่เซกเทาอยู่อะครับ มันจะเปนเกาะกลางน้ำขวาล่างแผนท
ีรีบจัดการGuan Yuแล้วไปช่วยLu Buให้ทัน ถ้าจะให้ง่ายกว่านั้น ให้เล่น2คน ไม่ก็ เล่นLu Bu ครับ แค่นั้นก็สำเร็จแล้วละครับ ขอให้โชคดี

เต๊กเลาDi Lu Hex Mark Saddleขี่ม้าสีเทาของเล่าปี่ตั้งแต่เริ่มเกม(+Luck)
ด่าน劉備討伐戦 Campaign Against Liu Bei
ฝั่ง黄巾伝 Yellow Turban Musou Mode
*อ๊ะๆ ต้องเล่นแค่ในmusou mode เท่านั้นนะครับ
วิธีทำในYellow Turban Musou Mode Chapter แรกให้เลือกด่าน黄巾砦攻防戦 Yellow Turban Fortressก่อน แล้วก็ต่อด้วย 劉備討伐戦 Campaign Against Liu Bei.
มาถึงก็ให้จัดการZhao Yun กับ Guan Yu ก่อนที่กำลังเสริมของเล่าปี่จะปรากฏณ์ หลังจากนั้น ให้จ้วงเล่าปี่จนเลือดของเล่าปี่ เหลือประมาณครึ่งหนึ่ง แล้วจะมีข้อความว่ากล่องไอเทมปรากฏณ์(เหมือนม้าเซกเทา)
ประสบการณ์ เคยได้แล้ว แต่ัมันนานมาแล้วอะครับ ไม่น่ายากนา

Fei Dian Flying Lightning Saddleขี่ม้าสีเหลียงตั้งแต่เริ่มเกม(+โจมตีบนม้า)
ด่าน  曹操討伐戦 Campaign Against Cao Cao
ฝั่ง  呂布軍 Lu Bu Scenario
วิธีทำ อันนี้ยังไม่แน่ใจฮะ อันก่อนเคยได้แล้ว

Jue Ying Matchless Shadow Saddleขี่ม้าสีดำตั้งแต่เริ่มเกม(ขี่ม้าไม่ตกครับ โดนฟัน ยิงธนูก็ไม่ตก)
ด่าน 潼関の戦い Battle of Tong Gate * ด่านลับครับ
ฝั่ง 劉備軍 Liu Bei Scenario
วิธีทำ ตอนแรกให้จัดการofficerศัตรู4คนตรงโซนขวาล่างของแผนที่ ถ้าจำไม่ผิดจะมีโจผี แฮหัวตุ้น อะไรนั่นแหละฮะ หลังจากนั้นรอให้เกิดเหตุการณ์Han Suiคุยกับ(เป็นevent)Cao Cao กำแพงน้ำแข็งเปิด, หลังจากนั้นให้จัดการYu Jinกับ Xu Huang,และsub-generalของCao Cao 2คน รู้สึกจะเป็น Xu Zhu กับใครนี่แหละและก็ จัดการกับทหารต๊อกต๋อยของCao CaoจนCao Caoเหลือ1ดาว หลังจากนั้นให้รอจนกว่า
จะเกิดหเหตุการณ์ 2เหตุการณ์ คือ ทหารพบม้าเยอะแยะ กับ han sui ประกาศเป็นคำพูดประมาณวา่ไม่ยอม
Cao Cao ถ้ามีครบ2เหตุการณ์ มันก็จะมีข้อความว่า ไอเทมปรากฏณ์ ตัวเขียวๆ นัน้แหละครับ
ประสบการณ์ จะว่าผมโง่ก็ได้นะ ผมทำตั้ง3รอบแหนะ 555+ ทำอะไรเรียบร้อยแล้ว เหลือแค่ไอ้ตรง
รอให้เกิด2เหตุการณ์อะครับ ผมละ รอจนรอแล้วรออีก แล้วก็เล่นใหม่ 555+ รอบสุดท้าย มันมาพร้อมกันเลย 555+ พอได้ ร้องย้าฮู๊วววว เลยครับ

Elephant Saddle มาถึงขี่ช้างงง ไม่ต้องกลัวจาพนมเลยครับ จาพนมมา ก็ชนเลย 555+
ด่าน  南蛮夷平定戦 Nan Man Campaign
ฝั่ง  南蛮軍 Nan Man Scenario
วิธีทำ ให้ขี่ช้างเข้าไปในฐานใหญ่ของศัตรูครับ แล้วมันจะมีข้อความกล่องไอเทมมา
ประสบการณ์ 555+ ตัวนี้ง่ายที่สุดแล้วครับ ขีไ่ปถึงฐานก็ได้แล้ว มันจะมีก็แค่ เราจะเอาช้างจากพวกของเรามาได้ยังไง ถามอย่างนี้ อุยกายช่วยคุณได้ครับ ผมทำประจำตอนไม่มีม้า เขวี้ยงใส่หัวหน้า แล้วแย่งม้ามันมาขี่ 555+

อันอื่น เดี๋ยวค่อยมาต่อฮะ คนอื่นจะช่วยติ แนะนำ หรือเพิ่มเติม ช่วยลงก็ได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2008, 02:46:18 PM โดย Lorthiras » บันทึกการเข้า
korn_f5
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 01:15:10 AM »

strom harness ม้าสีน้ำตาล (เคยทำได้มาก่อนแต่พอมาเล่นใหม่กลับทำไม่ได้)เล่นทัพลิโป้ ด่านcampaign again cao cao ให้บุกเข้าป้อมxiahau yaun โดยกำจัด yu jin แล้วตามxiahau yuan ไป แล้วyue jin จะโผล่มา หลังจากนั้นบุกเข้าป้อม cao cao แล้ว xiahua dun จะโผล่มา ให้กำจัด แล้วitemจะปรากฏใกล้ๆcao cao
*ต้องใช้zhang lioa เท่านั้น(ไม่ชัวร์นะ)
Lorthiras
Sr. Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2008, 06:20:22 PM »

อุอุ ผมลืมไปแล้วนะเนี่ย - - *

อุอุ ไม่น่านะครับ เพราะผมไม่ได้เล่นเตียวเลี้ยวเลยงะ
Kasin
Hero Member
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2008, 09:34:22 PM »

ได้แค่เซ็กเทากะม้าไม่ร่วงก็พอใจแล้วครับ ใช้ม้าเฉียวกับม้าไม่ร่วง สุดยอด

หน้า: [1]
พิมพ์